Thuốc Loperamide 2mg

Thuốc Loperamide 2mg

Thành phần Thuốc Loperamide 2mg: Loperamide 2mg Chỉ định Thuốc Loperamide 2mg: - Làm giảm triệu chứng tiêu chảy cấp không đặc hiệu, tiêu chảy mạn tính do viêm đường ruột. - Làm giảm khối lượng phân cho những bệnh nhân có thủ thuật mở thông hồi tràng. Chống chỉ định: Quá mẫn với thành phần thuốc. Tiêu chảy cấp nhiễm trùng do các vi khuẩn … [Read more...]

Thuốc Hapacol 250mg

Thuốc Hapacol 250mg

Công thức Thuốc Hapacol 250mg: Paracetamol................................... 250 mg Tá dược vừa đủ.............................. 1 gói (Acid citric, manitol, aspartam, natri hydrocarbonat, PVP, ethanol 96%, đường, màu sunset yellow, mùi cam bột). Tính chất: Paracetamol là thuốc được lựa chọn hàng đầu đối với sốt và đau. Thuốc tác động lên … [Read more...]

Thuốc Lactomin Plus

Thuốc Lactomin Plus

Thành phần Thuốc Lactomin Plus: Mỗi gói (3g) chứa: Hỗn hợp vi khuẩn sinh acid lactic dạng vi nang gồm Lactobacillus acidophilus, Bifidobacterium longum, Streptococcus faecalis (³ 1x108 CFU/g) 300mg. Tá dược: Bột Vegetable cream, Fructo-oligosaccharid, Bột hương yaourt Mô tả: Bột trắng-xanh nhạt có mùi và vị yaourt. Đặc tính Thuốc … [Read more...]

Thuốc Hapacol 150mg Kids

Thuốc Hapacol 150mg Kids

Thành phần Thuốc Hapacol 150mg Kids: Paracetamol 150 mg Vitamin C 75 mg Tá dược vừa đủ 1 gói (Manitol, acid citric khan, natri hydrocarbonat, đường trắng, đường aspartam, kollidon 30, màu đỏ amaranth, bột hương cam). Chỉ định: Hạ sốt, giảm đau, tăng cường sức đề kháng cho trẻ trong các trường hợp: cảm, cúm, đau đầu, đau cơ - xương, bong … [Read more...]

Thuốc Kremil-S

Thuốc Kremil-S

Thành phần: AHMC loại F-MA 11* 325 mg Dimethylpolysiloxane 10 mg Dicyclomine chlorhydrate 2,5 mg Dược lực học: Thuốc Kremil-S là chế phẩm chống loét dạ dày với tác động kháng acide, chống đầy hơi và giải co thắt. Thuốc trung hòa nhanh chóng và điều chỉnh pH dịch vị về mức từ 3-5. Ở pH này, tác dụng phân giải protéine của pepsine được giảm … [Read more...]

Thuốc Efferalgan Codeine

Thuốc Efferalgan Codeine

Thành phần, hàm lượng Thuốc Efferalgan Codeine: Paracetamol: 500mg Codein phosphat: 8mg Chỉ định(Dùng cho trường hợp): Paracetamol được dùng rộng rãi trong điều trị các chứng đau và sốt từ nhẹ đến vừa, được dùng giảm đau tạm thời trong điều trị chứng đau nhẹ và vừa. Thuốc có hiệu quả nhất là làm giảm đau cường độ thấp có nguồn gốc không … [Read more...]

Thuốc Konimag Susp 7ml (Goi)

Thuốc Konimag Susp 7ml (Goi)

Thành phần Thuốc Konimag Susp 7ml (Goi): Mỗi gói: Al(OH)3 300 mg, Mg trisilicat 300 mg, dimethylpolysiloxan hoạt hoá 25 mg Chỉ định Thuốc Konimag Susp 7ml (Goi): Giảm buồn nôn, khó tiêu do dư acid, khó chịu ở dạ dày, loét đường tiêu hoá. Chống chỉ định: Giảm độ acid Liều dùng: Người lớn: 1-2 gói x 3-4 lần/ngày. Không quá 2 tuần Phân … [Read more...]

Thuốc Gastropulgite Sac 2.5g (H/30g)

Khong-Co-Hinh

Thành phần Thuốc Gastropulgite Sac 2.5g (H/30g): Attalpulgite: 2.5g Nhôm Hydroxide khan Magne Carbonate khan Chỉ định Thuốc Gastropulgite Sac 2.5g (H/30g): Điều trị chứng loét dạ dày - tá tràng, viêm dạ dày, thoái vị rốn, hồi lưu dạ dày thực quản, biến chứng sau cắt dạ dày, đau thượng vị, cảm giác nóng ở thực quản hay dạ dày.Được đề nghị trong … [Read more...]

Thuốc Efferalgan 80mg (Viên đặt)

Thuốc Efferalgan 80mg

Thành phần Thuốc Efferalgan 80mg: Paracetamol: 80 mg (E.P) Tá dược: mỡ no, vừa đủ cho một viên đặt viên đặt hậu môn Dạng bào chế: Viên đặt hậu môn Hộp 2 vỉ x 5 viên đặt hậu môn Nhóm thuốc: giảm đau, hạ sốt Chỉ định: Thuốc dùng điều trị các chứng đau và/hoặc sốt như đau đầu, tình trạng như cúm, đau răng, nhức mỏi cơ. Dạng trình … [Read more...]

Thuốc Efferalgan 80mg (Gói)

Thuốc Efferalgan 80mg

Thành phần Thuốc Efferalgan 80mg: Paracetamol: 80 mg Tá dược: hydrogen carbonat natri, acid citric khan, carbonat natri khan, docusate natri, povidone, sorbitol, benzoate natri, sacchrin natri vừa đủ cho một gói 0,52 g Dạng bào chế: Bột sủi bọt để pha dịch uống trong gói, hộp 12 gói Nhóm thuốc: Giảm đau, hạ sốt Chỉ định: Thuốc dùng … [Read more...]

Page 1 of 7112345...102030...Last »